CHÀOMỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN SINH VIÊN EDTC VIỆT NAM
--------------------------------------------------------------------------

- Mời bạn đăng nhập (Bạn đã đăng ký)
- Mời bạn đăng ký (Bạn chưa đăng ký)

Hỗ trợ diễn đàn trực tuyến:
------------------------------
Yahoo: xuanquang2805
Email : quangdx.it@gmail.com

Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn sinh viên EDTC Việt Nam, Chúc bạn có những giây phút thư giản và có nhiều điều thú vị khi tham gia diễn đàn.

CHÀOMỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN SINH VIÊN EDTC VIỆT NAM
--------------------------------------------------------------------------

- Mời bạn đăng nhập (Bạn đã đăng ký)
- Mời bạn đăng ký (Bạn chưa đăng ký)

Hỗ trợ diễn đàn trực tuyến:
------------------------------
Yahoo: xuanquang2805
Email : quangdx.it@gmail.com

Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn sinh viên EDTC Việt Nam, Chúc bạn có những giây phút thư giản và có nhiều điều thú vị khi tham gia diễn đàn.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

EDTC VIỆT NAM - CÙNG BẠN ĐI TỚI THÀNH CÔNG

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

chào nhé cuộc sống yêu thương

Go down 
Tác giảThông điệp
gianggiangonline
Junior Member
Junior Member

Điểm thưởng : 9

chào nhé cuộc sống yêu thương Empty
Bài gửiTiêu đề: chào nhé cuộc sống yêu thương   chào nhé cuộc sống yêu thương Empty25/11/2010, 2:06 pm

Chào nhé, cuộc sống yêu thương!

Hôm nay tự dưng nhìn trong danh sách mình có một người bạn chỉ còn chữ delete, cứ nghĩ đây là trò đùa của người bạn nào đó. Nhưng không, nhìn vào những gì trên blog mới biết, bạn chắc cũng kiên nhẫn lắm mới có thể ngồi xóa hết chừng đó cái, xóa hết những gì bạn làm nên từ trước cho đến giờ.

Bạn à !

Cuộc sống không phải là cuộc dạo chơi nhà nhã như những người từng nghĩ mình đã trải qua nó một cách nhẹ nhàng mà không gặp phải vấn đề gì, trong mọi góc cạnh của cuộc sống bao giờ cũng có nhiều gai nhọn mà ta cần phải mài nó đi, bằng cách này hay cách khác chính trong những sự va chạm nó làm cho những góc cạnh trong con người của mình nó được mài giũa một cách tinh tế nhất để làm nên một con người tròn trịa.

Có thể tôi không biết bạn gặp những gì trong thời gian vừa qua, cũng không biết bạn đã trải qua những gì nhưng tôi nghĩ nó đã và đang tác động nhiều đến bạn. Có thể là không ai biết hay thấu hiểu được những gì mà bạn đang phải chịu đựng nhưng bạn không chỉ một mình. Ít ra thì bạn cũng đang có một người “ biết “được là bạn đang gặp khó khăn nào đó trong cuộc sống mà điều tôi tin nó không phải đến từ lý do kinh tế hay lý do vật chất nhưng chắc một điều là điều gì đó đang đụng đến trái tim hay là tấm lòng của bạn.
Bạn đừng buồn vì những gì mà người khác gây tổn hại đến bạn, nó chỉ là một phần trong các mối quan hệ mà thôi, một mặt nào đó của đồng tiền , trái và phải, hạnh phúc và nỗi đau, niềm vui và nỗi buồn. Quan trọng bạn là mặt nào của người khác mà thôi.

Hình ảnh: Tác giả bài viết (st)

Có thể tất cả mọi điều nó nằm ngoài dự định, nằm ngoài những điều bạn nghĩ nhưng những điều đó không nằm ngoài những điều tốt mà bạn mong muốn cho người khác, có thể ai đó không đáp ứng được sự mong đợi của bạn, hay là niềm tin của bạn bị lung lay nhưng chẳng có gì sai khi bạn đặt niềm tin, hy vọng vào một người nào đó. Vấn đề là bạn đã thật tin người đó và mong muốn ở người đó rất nhiều, đó mới là điều quan trọng, khi bạn nhận ra niềm tin bạn đặt sai hay không đúng điều bạn mong muốn thì bạn cũng nhận được cho mình một điều là bạn hiểu về một người khác.

Đừng từ bỏ giấc mơ, đừng từ bỏ những gì mà bạn có thể cho người khác, đừng đánh mất niềm tin vào những gì mà bạn đã từ cảm nhận và đã từng dành cho người khác. Khi mọi điều đi ra từ trái tim thì nó sẽ tồn tại và còn tồn tại mãi mãi.
[/img]Hình ảnh: Tác giả bài viết [/img]

Bạn không một mình khi đối diện với tất cả mọi điều, ít ra bạn cũng có một vài người bạn còn mong muốn được biết bạn bây giờ ra sao, đang sống thế nào, vẫn còn quan tâm đến bạn. Người đó chắc cũng còn xứng đáng để đứng trong lish những người bạn của bạn phải không ?

Một vài dòng này dành cho bạn, có thể là nó không đúng với những gì mà bạn đang nghĩ hay đang trải qua, nhưng đó là một chút sự quan tâm thật lòng đến với một người bạn dù chỉ gặp một lần.

Cuộc sống còn nhiều điều tuyệt lắm bạn à!

the thao

chào nhé cuộc sống yêu thương
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cuộc thi thiết kế Banner cho diễn đàn Sinh viên EDTC Việt Nam
» Lời tỏ tình dể thương
» Thông điệp yêu thương hay nhất
» Học tiếng nhật miễn phí tại Top Globis
» MU Bạch Mã- Open Beta 10h 16/10/2010 Đua TOP nhận rất nhiều giải thưởng. >>click here